vochongtoi.forum-viet.net
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

nghe cuộc sống - nghĩ bản thân - viết chia sẻ - nhận đồng cảm

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Top posters
Admin
con trai yêu con gái ở những điểm gì I_vote_lcapcon trai yêu con gái ở những điểm gì I_voting_barcon trai yêu con gái ở những điểm gì I_vote_rcap 
linhxinh
con trai yêu con gái ở những điểm gì I_vote_lcapcon trai yêu con gái ở những điểm gì I_voting_barcon trai yêu con gái ở những điểm gì I_vote_rcap 
yeu_chong
tuquynh
ducthuanendlesslove
phaleviet
haithuan86
romantices2002
gianggiangonline
thannuoc
April 2024
MonTueWedThuFriSatSun
1234567
891011121314
15161718192021
22232425262728
2930     
CalendarCalendar
Statistics
Diễn Đàn hiện có 82 thành viên
Chúng ta cùng chào mừng thành viên mới đăng ký: Vương

Tổng số bài viết đã gửi vào diễn đàn là 123 in 77 subjects
Latest topics
» Có phải "cơn bão" rồi sẽ tan?
con trai yêu con gái ở những điểm gì I_icon_minitimeThu Mar 08, 2012 3:01 pm by ngoisaomayman_vn

» SỬA MÁY TÍNH , MÁY IN, ĐỔ MỰC MÁY IN TẠI NHÀ HỒ CHÍ MINH
con trai yêu con gái ở những điểm gì I_icon_minitimeFri Mar 02, 2012 3:34 pm by tuquynh

» vietpon mua sản phẩm chất lượng, giá tốt.
con trai yêu con gái ở những điểm gì I_icon_minitimeFri Oct 07, 2011 3:52 pm by tuquynh

» tìm bạn trai tâm sự chiện thầm kín
con trai yêu con gái ở những điểm gì I_icon_minitimeSun Oct 02, 2011 3:36 am by bluesky240391

» dạy khiêu vũ tại hà nội
con trai yêu con gái ở những điểm gì I_icon_minitimeThu Sep 15, 2011 4:09 pm by quyfu

» Học tiếng Nhật - Top Globis
con trai yêu con gái ở những điểm gì I_icon_minitimeWed Sep 07, 2011 10:17 am by tuquynh

» TÌM CHỊ EM PHỤ NỮ TÂM SỰ TÌNH DỤC
con trai yêu con gái ở những điểm gì I_icon_minitimeFri Sep 02, 2011 12:47 am by minhduc

» Cùng tâm sự bạn ạ
con trai yêu con gái ở những điểm gì I_icon_minitimeFri Aug 12, 2011 9:49 am by motgoctruoirieng

»  Chocolate tình yêu! ♥
con trai yêu con gái ở những điểm gì I_icon_minitimeWed Jun 29, 2011 9:01 am by gianggiangonline

Social bookmarking
Social bookmarking reddit      

Bookmark and share the address of vochongtoi.forum-viet.net on your social bookmarking website

Bookmark and share the address of vochongtoi.forum-viet.net on your social bookmarking website
Poll
Thống Kê
Hiện có 1 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 1 Khách viếng thăm

Không

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 20 người, vào ngày Mon Jun 08, 2020 2:26 pm

con trai yêu con gái ở những điểm gì

Go down 
Tác giảThông điệp
gianggiangonline

con trai yêu con gái ở những điểm gì Empty
Bài gửiTiêu đề: con trai yêu con gái ở những điểm gì   con trai yêu con gái ở những điểm gì I_icon_minitimeFri Dec 31, 2010 10:04 am

Em là đứa con gái ít nói, khó hoà đồng, ăn nói không có duyên, theo em tự cảm nhận thì mình là người có ít kiến thức xã hội, chỉ toàn nói những chuyện vớ vẩn, đặc biệt là em rất khó nói chuyện với con trai.
Nói tóm lại là em không phải là một người có cá tính và không phải là người có duyên. Mọi người luôn nói rằng con trai thường có cảm tình với những người có cá tính, nổi bật trước đám đông, chứ còn vấn đề nhan sắc không phải là vấn đề hàng đầu.
Cho đến bây giờ em luôn mặc cảm rằng mình chẳng có gì nổi bật để có thể gây ấn tượng với người khác giới ngoại trừ có chút nhan sắc (đó là điều khiến em không tin vào tình cảm của những người khác giới đã từng nói thích em, mặc dù mới chỉ gặp em có một lần và chưa hiểu gì về em).
Vậy con trai thực sự yêu con gái ở điểm gì? Nếu người con trai trả lời rằng đó là cảm giác được yêu và sự đồng cảm thì liệu có đúng không? Với một người có tính cách như em thì liệu rằng cảm giác đó của người yêu có thực sự tồn tại lâu không? Đôi khi em vẫn tự hỏi tại sao người ta thực sự yêu mình hay liệu em đã thực sự hiểu người mình yêu? Làm thế nào để thoát ra khỏi suy nghĩ vớ vẩn này? Hãy giúp em với! (M.K)
- Trả lời tư vấn của tiến sĩ tâm lý học Huỳnh Văn Sơn:
Câu hỏi của bạn làm cho chúng tôi suy nghĩ thật nhiều. Chắc chắn rằng những ai quan tâm đến vẻ đẹp của con người nói chung và vẻ đẹp của người phụ nữ nói riêng đều suy nghĩ: cái duyên của con người là gì? Cái duyên không phải là “thứ” lồ lộ ra bạn ạ mà cái duyên lại là cái rất riêng ở mỗi người mà người cảm nhận rõ nhất về nó lại là người đối diện. Nói như thế để bạn hiểu rằng việc bạn tự đánh giá mình là người không có duyên thì có phần quá cảm tính rồi. Lẽ dĩ nhiên, có những người cái duyên của họ được nhiều người cảm nhận nhưng cũng có một số người thì cái duyên chỉ thực sự được cảm nhận khi người ta rung cảm...
Nhan sắc của bạn là một thế mạnh không phải người nào cũng có. Tại sao bạn lại tự ti rằng mình không có duyên. Vấn đề là chính bạn đã khéo léo tôn vinh nhan sắc của mình để nó thực sự tỏa sáng hay không mà thôi. Khéo léo biết thể hiện mình, chú trọng một ít đến trang phục, luôn gọn gàng, nhanh nhẹn và thân thiện với mọi người dù mình có nhan sắc thì đã rất duyên rồi đấy bạn ạ! Vẻ đẹp của bạn chỉ thực sự nổi bật khi là chính mình, vẻ đẹp ấy được tôn vinh nhiều hơn nếu bạn biết các giao tiếp, hòa nhã và thân ái với mọi người xung quanh...
Đàn ông yêu phụ nữ vì người ấy là phụ nữ thế thôi. Nói như có vẻ trừu tượng nhưng chính bạn nên hiểu rằng phụ nữ phải biết thể hiện cái đẹp rất riêng cũng như cái nữ tính của chính mình. Hãy thực sự là phụ nữ, hãy biết làm cho mình đẹp hơn, hãy biết đồng cảm với người ấy, hãy biết thấu hiểu và chia sẻ... thế thì người ấy đã quá yêu mình chứ không phải chỉ yêu đơn thuần bạn ạ! Nếu có người nào đó nói rằng người ấy đã tìm được cảm giác rất thân, nhận ra được sự đồng cảm đích thực khi cùng làm việc, trò chuyện với bạn cũng như bạn thực sự hấp dẫn người ấy thì hãy cho mình và người ấy một cơ hội vì... đó có thể là tình yêu!
Khi yêu hãy yêu bằng trái tim đích thực, hãy sống với rung động thay vì cứ liên tục cân nhắc và nghĩ suy quá mức như thế. Nếu chưa thực sự tìm hiểu người cũng như tạo cơ hội để người tìm hiểu mình thì sẽ thật khó để yêu, để sống đúng nghĩa của từ “sống”. Suy nghĩ của bạn không hẳn vớ vẩn nhưng nếu bạn bình tĩnh và cân nhắc sẽ thấy mọi chuyện rất nhẹ nhàng.
Nếu từng bị ai đó “ám” về đàn ông, “ám” về tình yêu lợi dụng... hãy quên nó đi để bắt đầu sống thoải mái và đúng nghĩa nhé bạn! Cũng có thể ngày mai, ngày kia và cũng có thể từ từ và chầm chậm... trái tim bạn sẽ mách bảo cho bạn rằng người ấy yêu bạn và bạn cũng yêu rồi. Lúc ấy có sự tham gia của lý trí lại cần thiết hơn, bạn nhé!

Mua ban |
May tinh de ban |
May tinh xach tay |
Dien thoai di dong

con trai yêu con gái ở những điểm gì
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» tìm bạn trai tâm sự chiện thầm kín
» nói tiếng chia tay, trái tim em dường như thắt lại, em vẫn dõi theo anh từng ngày.
» Từ 25 đến 30 tuổi - bạn đã có những gì?
» Chuyện về những người đàn ông của nó
» Em muốn thay đổi mọi thứ!! Nhưng em phải làm gì???