vochongtoi.forum-viet.net
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

nghe cuộc sống - nghĩ bản thân - viết chia sẻ - nhận đồng cảm

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Top posters
Admin
Mình buồn quá I_vote_lcapMình buồn quá I_voting_barMình buồn quá I_vote_rcap 
linhxinh
yeu_chong
tuquynh
ducthuanendlesslove
phaleviet
haithuan86
romantices2002
gianggiangonline
thannuoc
April 2024
MonTueWedThuFriSatSun
1234567
891011121314
15161718192021
22232425262728
2930     
CalendarCalendar
Statistics
Diễn Đàn hiện có 82 thành viên
Chúng ta cùng chào mừng thành viên mới đăng ký: Vương

Tổng số bài viết đã gửi vào diễn đàn là 123 in 77 subjects
Latest topics
» Có phải "cơn bão" rồi sẽ tan?
Mình buồn quá I_icon_minitimeThu Mar 08, 2012 3:01 pm by ngoisaomayman_vn

» SỬA MÁY TÍNH , MÁY IN, ĐỔ MỰC MÁY IN TẠI NHÀ HỒ CHÍ MINH
Mình buồn quá I_icon_minitimeFri Mar 02, 2012 3:34 pm by tuquynh

» vietpon mua sản phẩm chất lượng, giá tốt.
Mình buồn quá I_icon_minitimeFri Oct 07, 2011 3:52 pm by tuquynh

» tìm bạn trai tâm sự chiện thầm kín
Mình buồn quá I_icon_minitimeSun Oct 02, 2011 3:36 am by bluesky240391

» dạy khiêu vũ tại hà nội
Mình buồn quá I_icon_minitimeThu Sep 15, 2011 4:09 pm by quyfu

» Học tiếng Nhật - Top Globis
Mình buồn quá I_icon_minitimeWed Sep 07, 2011 10:17 am by tuquynh

» TÌM CHỊ EM PHỤ NỮ TÂM SỰ TÌNH DỤC
Mình buồn quá I_icon_minitimeFri Sep 02, 2011 12:47 am by minhduc

» Cùng tâm sự bạn ạ
Mình buồn quá I_icon_minitimeFri Aug 12, 2011 9:49 am by motgoctruoirieng

»  Chocolate tình yêu! ♥
Mình buồn quá I_icon_minitimeWed Jun 29, 2011 9:01 am by gianggiangonline

Social bookmarking
Social bookmarking reddit      

Bookmark and share the address of vochongtoi.forum-viet.net on your social bookmarking website

Bookmark and share the address of vochongtoi.forum-viet.net on your social bookmarking website
Poll
Thống Kê
Hiện có 1 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 1 Khách viếng thăm

Không

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 20 người, vào ngày Mon Jun 08, 2020 2:26 pm

Mình buồn quá

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
linhxinh

linhxinh

Mình buồn quá Empty
Bài gửiTiêu đề: Mình buồn quá   Mình buồn quá I_icon_minitimeMon Jun 07, 2010 3:11 pm

Chào cả nhà!
Mình buồn quá, dạo này ngày nào mình cũng vào tâm sự của các mẹ, mình có chuyện này mong các mẹ đã hoặc có kinh nghiệm trong chuyện này chia sẻ với mình.
Mình lấy chồng được mới được 2 năm và có 1 nhóc 1 tuổ, nhưng quan hệ của mình và chồng luôn xảy ra trục trặc, mẹ chồng và gia đình nhà chồng vốn không thích mình từ trước
Mình cưới dc 2 năm nhưng mới về sống cùng chồng được 7 tháng do thời gian trước mình còn bận học nên sống xa chồng. Từ hồi cưới đến giờ vợ chồng mình rất hay cãi nhau, từ ngày mình về ở hẳn với chồng và mẹ chồng thì mỗi lần mâu thuẫn anh chồng lại đánh mình, nhiều lần lắm rồi. Chồng mình bản chất thì tốt, rất thương mẹ và yêu con( vì là con trai duy nhất, bố lại bỏ đi nước ngoài 27 năm nay chưa về), nhưng tính lại cực kỳ gia trưởng và nóng tính. Về phần mình, mình cũng là người biết chăm lo cho gia đình, nhưng lại hay cãi lại chồng và cũng nóng tính không kém. 1 tháng trước đây vợ chồng mình lại cãi nhau, chồng mình lại đánh mình, và rồi mình cầm dao hua hua trước mặt để ông ý không được đánh. Vậy mà chồng mình lại gọi cả mẹ chồng mình xuống rồi lu loa lên. Gọi hàng xóm đến và đuổi vợ đi xong gọi điện cho bố mẹ đẻ mình lên nói chuyện giữa hai gia đình và thống nhất là mẹ chồng và chồng sẽ gửi mình và thằng cu Tý về nhà ob ngoại 1 thời gian (cụ thể chồng mình nói 1 tháng) để hai đứa có thời gian suy nghĩ và tự giải quyết với nhau. Vậy là hôm sau mình và con về nhà ob ngoại. Từ đó đến giờ cũng dc 3 tuần rồi mà chồng và mẹ chồng ko hề gọi điện hỏi thăm cháu thế nào mặc dù mình có thông báo cho chồng mình biết là có ốm. Thời gian này mẹ chồng mình đi chơi, mình vẫn đều đặn gọi điện hỏi thăm bà, về phía chồng mình cũng có qua nhà lấy 1 ít đồ dùng cần thiết cho con và hai vợ chồng đã nói chuyện. Chồng mình hứa là sẽ không đánh mình nữa, mình cũng hứa là sẽ cố gắng chăm lo cho gd hơn. Nói chuyện thế nhưng chồng mình cũng ko nói sẽ đón 2 mẹ con về mà chỉ nói là lỗi tại mình, mình phải mời mẹ chồng mình về và xin lỗi bà ( mặc dù mình thấy mình ko làm gì có lỗi với bà).
Giờ mình thấy bế tắc quá, nửa muốn về nửa muốn sống như vậy sẽ thanh thản hơn. Các mẹ ngoài cuộc sáng suốt cho mình lời khuyên mình nên làm thế nào bây giờ? Surprised
linhxinh

linhxinh

Mình buồn quá Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Mình buồn quá   Mình buồn quá I_icon_minitimeMon Jun 07, 2010 3:11 pm

Bạn biết mình có lỗi thì sửa, nhẹ nhàng để chồng thay đổi, giờ có con rồi mình sống cho con, bỏ chồng rồi bố mẹ khổ vì mình, Mình nuôi dậy nó kg bao giờ bằng bố nó dạy nó nhất là con trai, bỏ chồng sau này có kiếm được người hơn kg, mà con mình nó khổ. Xem ra chồng bạn kg quá tệ, đàn ông VN gia trưởng nó thành tiềm thức rồi, mình sống ở đâu phải chấp nhận. Đặc biệt là đừng bao giờ để nó đánh mình, đánh một lần lần sau lại đánh, chồng bạn nóng tính thế nếu thấy nó vằn mắt lên thì rút lẹ đi, khi nào nó tình cảm xong mình nói, hoặc chiến tranh lạnh một thời gian rồi nhẹ nhàng, kể cả khóc lóc để chồng hiểu, thông cảm với mình. Biết nó thương mẹ nó thì mẹ nó mình coi là lãnh địa kg xâm phạm, dần dần kéo nó về phía mình. Có chồng rồi phải giữ chồng, chứ đi lâu lâu, nó thấy con nào hợp mắt nó theo thế là mất chồng. Chẳng hay gì bỏ chồng, thật đấy, vì mình thấy cả 1000 ông đều như vậy, được mặt nọ hỏng mặt khác. NẾu số mình may mắn thì đã may mắn rồi, còn ngay từ đầu đã lấy phải ông thế thì lần sau kg thể tốt hơn lần trước được. Ngoại trừ việc bạn ở vậy nuôi con. Đừng quyết định sai lầm vì con mình sướng khổ phụ thuộc vào mình.
yeu_chong

yeu_chong

Mình buồn quá Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Mình buồn quá   Mình buồn quá I_icon_minitimeMon Jun 07, 2010 4:20 pm

Rất thông cảm với hoàn cảnh của bạn. Theo mình thì dù gì cũng là phụ nữ, trong nhiều hoàn cảnh nên nín nhịn 1 chút. Mình cũng thấy rằng bạn đã không tìm hiểu thật kỹ về chồng và gia đình chồng trc khi cưới để xảy ra những chuyện như vậy.Bạn đừng chờ mẹ chồng hay chồng thay đổi mà chính mình hãy thay đổi trc xem sao.Mong bạn sớm vượt qua nhé Laughing
Admin
Admin
Admin

Mình buồn quá Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Mình buồn quá   Mình buồn quá I_icon_minitimeMon Jun 07, 2010 7:01 pm

Thực ra chẳng ai có thể hiểu hết được 1 con người. Để hiểu hết rồi mới cứơi thì có lẽ thật xa vời. Điều cần nhất ở họ là Tình Yêu, Tình Thương, Lòng vị tha, quan tâm chia sẻ.... Và quan trọng hơn là bản thân mình phải biết nắm giữ HP, Người phụ nữ . bạn phải là người biết điều khiển HP của mình... Đó mới là cuộc sống. Chúc bạn HP
https://vochongtoi.forum-viet.net
beboyeu2012

Mình buồn quá Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Mình buồn quá   Mình buồn quá I_icon_minitimeTue Jun 21, 2011 10:16 am

HN là một giai đoạn xuống dốc của tình yêu, nhiều khi trong HN cần phải sống có nghệ thuật.
Bạn thử khéo léo để kéo chồng về phía mình đã, bản thân bạn cần xác định rằng người vợ trong gia đình là người cần giữ hơi ấm cho gia đình mình được hạnh phúc trọn vẹn!

----------------------------
Vay tin chap Vietinbank-Cho vay tieu dung-Du lich viet nam-Du lich Nha Trang
Sponsored content

Mình buồn quá Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Mình buồn quá   Mình buồn quá I_icon_minitime

Mình buồn quá
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Mình có tật hay hét. Một hôm chàng sang chơi, ngồi trong phòng chờ mình phơi quần áo
» anh em mình bàn luận cái nhỉ? Bác nào mở hàng cho anh em mình thảo luận nhi>?
» Em thất tình...Em buồn...Em khổ..Rồi em khóc...bình thường như bao người con gái khi yêu...
» Bạn định làm ăn gì? đã từng Buôn bán? cần học hỏi - trao đổi - liên kết làm ăn? tư vấn của người khác?
» Bạn định làm ăn gì? đã từng Buôn bán? cần học hỏi - trao đổi - liên kết làm ăn? tư vấn của người khác?